BÍ THƯ TỈNH ỦY THĂM ĐỒNG CHÍ NGUYỄN THANH BÌNH VÀ ĐỒNG CHÍ HỨA THÀNH NIÊN NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH LIỆT SĨ 27/7
23/07/2024
Nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), chiều ngày 22/7/2024, đồng chí Lâm Văn Mẫn - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Sóc Trăng đã đến thị xã Vĩnh Châu thăm đồng chí Nguyễn Thanh Bình - Nguyên Bí thư Tỉnh ủy; đồng chí Hứa Thành Niên - nguyên Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy.
![](/SiteFolders/txvinhchau/5080/2024/TIN%20TUC/THONG%20TIN%20THOI%20SU/230724/01.jpg)
Bí thư Tỉnh ủy Lâm Văn Mẫn đến thăm đồng chí Nguyễn Thanh Bình - Nguyên Bí thư Tỉnh ủy nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (Ảnh: Văn Sanh)
![](https://soctrang.gov.vn/SiteFolders/txvinhchau/5080/2024/TIN%20TUC/THONG%20TIN%20THOI%20SU/230724/02.jpg)
Bí thư Tỉnh ủy Lâm Văn Mẫn đến thăm đồng chí Hứa Thành Niên - nguyên Phó Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (Ảnh: Văn Sanh)
Tại các nơi đến, Bí thư Tỉnh ủy Lâm Văn Mẫn ân cần thăm hỏi sức khỏe, tình hình đời sống các đồng chí và gia đình. Đồng thời, thông tin về những kết quả nổi bật trong phát triển kinh tế - xã hội tỉnh 6 tháng đầu năm 2024. Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy đã tri ân, tặng quà và chúc các đồng chí cán bộ hưu trí cùng gia đình luôn mạnh khỏe, đầm ấm, hạnh phúc. Đồng thời, mong muốn các đồng chí tiếp tục cống hiến những kinh nghiệm quý báu góp sức xây dựng và phát triển quê hương.
Xúc động trước sự quan tâm của lãnh đạo Tỉnh ủy, đồng chí Nguyễn Thanh Bình và đồng chí Hứa Thành Niên đều tỏ quyết tâm sẽ tiếp tục phát huy truyền thống gia đình, giữ gìn phẩm chất đạo đức cách mạng, sẵn sàng cống hiến đóng góp cho quê hương.
Thực hiện: Quỳnh Liên, biên tập nội dung: Hoàng Tấn